Solar Street Light Lumen Output: 8000lm kumpara sa 12000lm | Patnubay

2026/05/12 10:09

Para sa mga inhinyero ng sibil, mga kontratista ng EPC, at mga tagatukoy ng ilaw ng munisipyo, angsolar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lmdirektang nakakaapekto sa gastos ng kapital, puwang ng poste, laki ng bangko ng baterya, at pagsunod sa IESNA RP-8. Pagkatapos suriin ang 360+ solar road lighting system sa mga industrial park, residential street, at collector road, nalaman namin na 54% ng kawalang-kasiyahan (dark spot o sobrang liwanag na nakasisilaw) ay nagmumula sa mga hindi tugmang detalye ng lumen. Ang gabay sa engineering na ito ay naghahatid ng mahigpitsolar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lmbatay sa photometric simulation (AGi32), LiFePO₄ autonomy calculations, luminous efficacy (lm/W), at long-term lumen depreciation (L70). Nagbibigay kami ng wika sa pagbili na nag-uugnay sa output ng lumen sa nasusukat na antas ng lux sa lupa, na tinatalo ang mga claim na hinimok ng marketing.

Ano ang Solar Street Light Lumen Output Comparison 8000lm vs 12000lm

Solar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lmtumutukoy sa pagkakaiba sa pagitan ng dalawang karaniwang LED fixture class para sa off-grid road lighting. Ang luminous flux (lumens) ay sumusukat sa kabuuang nakikitang liwanag na ibinubuga. Ang 8000lm fixture ay karaniwang kumokonsumo ng 80-100W (sa 85-100 lm/W), habang ang 12000lm fixture ay kumokonsumo ng 120-150W. Ang mas mataas na output ay nagbibigay-daan sa mas malawak na pole spacing (35-45m vs 25-32m) at mas mataas na mounting heights (8-12m vs 6-8m). Gayunpaman, direktang tinutukoy ng output ng lumen ang kinakailangang wattage ng solar panel at kapasidad ng baterya (Wh). Para sa isang residential street (IESNA P-4, 5-8 lux average), 8000lm karaniwang sapat na may 30m spacing. Para sa mga collector road (M-4, 10-15 lux) at heavy traffic zones, ang 12000lm ay nagiging mandatory. Mahalaga ang paghahambing dahil ang labis na pagtukoy ay nagtataas ng halaga ng system ng 40-60%, habang ang hindi pagtukoy ay lumilikha ng mga madilim na lugar, pananagutan sa kaligtasan, at napaaga na mga reklamo ng driver.

Mga Teknikal na Pagtutukoy – 8000lm kumpara sa 12000lm Solar Street Lights

Parameter 8000lm Kabit 12000lm Kabit Kahalagahan ng Engineering
LED Power Consumption (karaniwan) 80 – 100W 120 – 150W Ang mas mataas na kapangyarihan ay nangangailangan ng mas malaking PV array at bangko ng baterya.
Luminous Efficacy (lm/W) 85 – 110 lm/W 85 – 110 lm/W Parehong efficacy class; Ang pagkakaiba ng lumen ay purong pagkakaiba sa kapangyarihan.
Kinakailangan ang Solar Panel (LiFePO₄, 4 PSH) 150 – 250W 270 – 400W Ang 12000lm ay nangangailangan ng 50-70% na mas maraming panel area — wind load at mga implikasyon ng lakas ng poste.
Kapasidad ng Baterya (12.8V, 3 araw ng awtonomiya) 500 – 750 Wh 850 – 1250 Wh Ang 12000lm ay nangangailangan ng 60% na mas malaking baterya → mas mataas na gastos at timbang.
Karaniwang Taas ng Pole 6 – 9 m 8 – 12 m Ang mas mataas na lumen ay nagbibigay-daan sa mas matataas na mga poste at mas malawak na espasyo → mas kaunting mga poste/km.
Epektibong Pole Spacing (dalawang lane na kalsada, 8m ang lapad) 25 – 32 m 35 – 45 m Binabawasan ng 12000lm ang bilang ng poste ng 20-30%, na binabawasan ang gastos ng kabit.
Average na Lux sa Ground (8m pole, 7m road) 8 – 14 lux 14 – 22 lux Ang 12000lm ay nagbibigay ng 50% na mas mataas na liwanag — maaaring lumampas sa mga lokal na kinakailangan sa kalsada.
Optical Distribution (Mga Uri ng IESNA) Mga Uri II, III, IV, V Mga Uri II, III, IV, V Parehong optika na magagamit; Ang klase ng lumen ay hindi naghihigpit sa pamamahagi.
Pagsunod sa Pamantayan IESNA RP-8, EN 13201, CIE 115 IESNA RP-8, EN 13201, CIE 115 Tinutukoy ng klase ng pag-iilaw (M3, M4, P4) ang kinakailangang lux, hindi raw lumens.
Kaugnay na Gastos ng System (naka-install) 1.0x ($1200-2000/poste) 1.45 – 1.75x ($1900-3400/poste) Ang mas mataas na lumen ay nagpapataas ng gastos sa kapital ngunit maaaring mas mababa ang kabuuang mga poste.
Engineering takeaway: solar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lm ay hindi "na mas maliwanag" ngunit nakakatugon sa mga target ng IESNA lux na may pinakamababang halaga ng life-cycle. Palaging kumukuha ng mga kinakailangang lumen mula sa pagkalkula ng photometric, hindi mga brochure sa marketing.

Materyal na Istraktura at Optical na Bahagi

Component 8000lm Configuration 12000lm Configuration Function at Epekto ng Engineering
LED Array 80-100W, 96-144 LEDs (3030/5050) 120-150W, 144-210 LEDs Higit pang mga LED = mas mataas na density ng init; nangangailangan ng mas malaking heat sink.
Heat Sink Passive extruded aluminum, 1.4-2.0 kg Passive extruded aluminum, 2.5-3.6 kg Temperatura ng junction<85°c para sa="" l70="">50,000h. Ang 12000lm ay nangangailangan ng mas mabigat na thermal management.
Pangalawang Optik PMMA lens o reflector (Type II-V) PMMA lens o reflector (Type II-V) Pagkawala ng kahusayan sa optical 10-15%; pareho para sa parehong mga klase ng lumen.
Photovoltaic Panel Monocrystalline, 18-21% eff., 150-250W Monocrystalline, 18-22% eff., 270-400W Ang mas mataas na wattage ng panel ay nagpapataas ng bakas ng paa; maaaring limitado ang mga all-in-one na disenyo.
Pack ng Baterya (LiFePO₄) 12.8V, 40-65Ah, isinama ang BMS 12.8V, 70-100Ah, BMS na may mataas na kasalukuyang rating Dapat hawakan ng 12000lm BMS ang mas mataas na discharge current (hanggang 12A vs 8A).

Proseso ng Paggawa – LED Luminaire at Pagsasama ng System

  1. Pagpili at binning ng LED chip– Tier-1 chips (Lumileds, Osram, Cree) na may ulat ng LM-80. Pag-verify ng pagiging epektibo sa temperatura ng junction na 85°C.

  2. SMT assembly sa MCPCB– Metal-core PCB (2 oz tansong kapal) para sa thermal spreading. Ang mahinang MCPCB ay nagpapataas ng lumen depreciation.

  3. Pangalawang optical attachment– Reflow o snap-fit ​​na mga lente; optical na kahusayan na sinusukat sa pagsasama ng globo (IES LM-79).

  4. Luminaire housing at sealing– Die-cast aluminum (AL1070 o AL6061), IP65/IP66 gasket, silicone seal para sa mga lugar sa baybayin.

  5. Pagpili ng driver at potting– IP67 pare-pareho ang kasalukuyang driver (potting opsyonal para sa mataas na kahalumigmigan). Efficiency >90% kritikal para sa solar system sizing.

  6. Paglalamina at pagpupulong ng PV panel– Naka-encapsulated solar cells (tempered glass 3.2mm, EVA/polyolefin).

  7. Pagpupulong ng pack ng baterya– LiFePO₄ cells na may BMS (over-discharge, over-current, proteksyon sa temperatura).

  8. Pagsasama ng system at inspeksyon ng kalidad– Pagsasama ng sphere lumen measurement (tolerance ±5%), charge/discharge test, thermal imaging para sa mga hot spot.

  9. Packaging at logistik– Corrugated na may mga pagsingit ng bula; Ang transportasyon ng baterya ng lithium ay sumusunod sa UN3480.

Bakit mahalaga ang pagmamanupaktura para sa solar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lm:Maraming vendor ang nagsasabing "12000lm" ngunit naghahatid ng 9200lm pagkatapos ng optika at thermal droop. Tinanggihan namin ang 33% ng mga sample na "12000lm" na nabigo sa pagsubok sa LM-79 (aktwal na lumens<9500). Ang pagkuha ay dapat mangailangan ng mga independiyenteng ulat sa lab.

Paghahambing ng Pagganap sa Alternatibong Teknolohiya sa Pag-iilaw

Uri ng Pag-iilaw Karaniwang Lumens Gastos ng kuryente / Enerhiya Naka-install na Gastos sa bawat Pole Pagpapanatili Pinakamahusay para sa Application
Solar LED 8000lm 8000 ±5% 0 grid power $1200 – $2100 Palitan ang baterya 5-8 yrs Mga malalayong lokal na kalsada, mga paradahan, mga highway sa kanayunan
Solar LED 12000lm 12000 ±5% 0 grid power $1900 – $3400 Palitan ang baterya 5-8 yrs Mga kalsada ng kolektor, mga bakuran ng industriya, mga lugar na may mataas na seguridad
Grid-Tied LED 8000lm 8000 ±5% $35-50/taon $480 – $950 (hindi kasama ang trenching) Pagpapalit ng driver ~50kh Mga kalsada sa lungsod na may magagamit na grid
Grid-Tied LED 12000lm 12000 ±5% $55-80/taon $580 – $1150 Mababa (LED driver) Mga arterya, mga daanan
Tradisyunal na Metal Halide 250W 12000 (inisyal), 8000@12kh $120-180/taon $350 (umiiral) – $900 bago Pagkasira ng lamp at ballast Hindi na ginagamit - hindi para sa mga bagong proyekto

Mga Industrial Application – Real-World Lumen Selection

Lokal na kalsada ng tirahan (6m lapad, 25-30m spacing):8000lm, 8m pole, Type II distribution ay nakakamit ng 6-9 lux (IESNA P-4). Ang 12000lm ay mag-over-light (12+ lux) at mag-aaksaya ng kapasidad ng baterya.

Collector road / minor arterial (dalawang lane, 35-40m spacing):12000lm mandatory, 10m pole, Type III o IV. Nakakamit ang 10-16 lux (M-4 class). Ang 8000lm sa 40m spacing ay lumilikha ng 4-6 lux mid-span (mga dark spot, pananagutan).

Pang-industriya na bakuran / container handling (mataas na seguridad, 24/7):12000lm na may Type V symmetry, 12m pole, 45m spacing. Nakakatugon sa 15-25 lux para sa OSHA 5 footcandle na katumbas.

Paradahan (100+ sasakyan):8000lm, 9m pole, Type V distribution (4 poles/acre). Hindi kailangan ang 12000lm - gumamit ng higit pang 8000lm na mga poste para sa pagkakapareho sa halip na mas mataas na lumen.

Mga Karaniwang Problema sa Industriya at Solusyon sa Inhinyero

Problema 1: Ang 12000lm fixture ay tumatakbo lamang 2 oras pagkatapos ng magkakasunod na maulap na araw.
Root cause: maliit ang laki ng baterya (800Wh para sa 140W × 10h = 1400Wh). Solusyon: kalkulahin ang baterya (Wh) = (lakas ng luminaire × oras ng gabi × araw ng awtonomiya)/0.8 DoD. Para sa 12000lm, pinakamababang 1200Wh (3 araw).

Problema 2: Ang 8000lm fixture ay gumagawa ng 5200lm na aktwal (false claim).
Root cause: sinipi ng vendor ang "LED chip lumens" nang walang optika at thermal loss. Solusyon: tukuyin ang "nasubok na mga lumen ng fixture bawat IES LM-79-19, tolerance ±5%". Tanggihan ang in-house na pagsubok.

Problema 3: Pagkutitap sa pagtatapos ng gabi (mababa ang boltahe).
Root cause: walang adaptive dimming; may edad na ang baterya. Solusyon: tukuyin ang programmable dimming (100% para sa 4h, pagkatapos ay 40% ang natitira). Binabawasan ang pagkonsumo ng 40-50%.

Problema 4: Hindi pantay na pag-iilaw (mga dark spot sa pagitan ng mga poste, 8000lm, 38m spacing).
Root cause: overestimated space ng designer para sa 8000lm. Solusyon: photometric simulation (AGi32, Dialux) mandatory para sa spacing >30m. Ang maximum na espasyo para sa 8000lm ay 32m.

Mga Salik sa Panganib at Istratehiya sa Pag-iwas

Panganib na Salik Mekanismo Diskarte sa Pag-iwas (Procurement Clause)
Over-specification (12000lm kung saan sapat ang 8000lm) Hindi kinakailangang halaga ng baterya at panel +40-60% "Ang taga-disenyo ay dapat magbigay ng IESNA RP-8 photometric plan. Ang lumen class ay dapat tumugma sa target na lux class."
Maliit sa detalye (masyadong mababa ang lux) 8000lm sa 45m spacing → 3 lux average "Ang pinakamababang average na illuminance ay dapat matugunan ang lokal na pag-uuri ng kalsada (hal., 8 lux para sa P-4)."
Maliit ang laki ng baterya ng supplier Ipares ang 12000lm sa 8000Wh na baterya (false economy) “Kakayahan ng baterya (Wh) ay kalkulahin: (Fixture watts × Night hours × Autonomy days)/0.8.”
Maling pag-angkin ng lumen Gumagamit ang marketing ng mga chip lumens (walang optika, walang thermal) "Kinakailangan ang ulat ng pagsubok ng third-party na IES LM-79-19. Ang mga fixture lumen ay hindi dapat mas mababa sa 95% ng tinukoy na halaga."

Gabay sa Pagkuha: Paano Pumili ng 8000lm kumpara sa 12000lm

  1. Tukuyin ang klase ng kalsada at kinakailangang lux (IESNA RP-8).Lokal na kalsada P-4: 5-8 lux. Kolektor M-4: 10-15 lux.

  2. Magsagawa ng pagkalkula ng photometric:Lumens na kailangan = (Lux × spacing × road width × 1.2 safety) / utilization factor (0.5-0.7).

  3. Pumili ng lumen class:Kung kinakalkula lumens

    <6000 kung="">9000 → 12000lm.
  4. Laki ng baterya at solar panelgamit ang local peak sun hours (PSH) at autonomy days (3-5).

  5. Utos ng IES LM-79-19 independent test reportmula sa akreditadong lab; nominal tolerance ±5%.

  6. Tukuyin ang L70 na rating sa 85°C junction:pinakamababang 50,000 oras.

  7. Mangangailangan ng programmable adaptive dimming(100% → 40% → 20% profile).

  8. Isama ang chemistry at cycle ng buhay:LiFePO₄, ≥2000 na mga cycle sa 80% DoD, pinagsama ang BMS.

  9. Humiling ng field mock-up:mag-install ng 2 pole (isang 8000lm, isang 12000lm) at sukatin ang lux sa 5 puntos sa pagitan ng mga pole bago ang buong deployment.

Pag-aaral ng Kaso ng Engineering: Industrial Yard – 8000lm Failure & 12000lm Solution

Proyekto:12‑acre container yard, 40 pole (35m spacing), kailangan ng 15 lux average (OSHA 5 footcandle).Orihinal na spec:8000lm solar LED, 8m pole, 300W panel, 800Wh na baterya.

Pagkabigo sa panahon ng pagsusuri sa disenyo:Ang Photometric simulation (AGi32) ay hinulaang 7 lux average lamang (mga dark zone sa 18m mula sa mga poste). Baterya 800Wh na may 80W fixture × 12h = 960Wh → hindi sapat na backup.

Binagong spec:12000lm fixture (125W), 10m pole, Type IV distribution, baterya 1500Wh (125W × 12h × 3days / 0.8), panel 450W. Naayos ang espasyo sa 38m (32 pole vs 40).

Mga resulta:Naglagay ng 32 poste (nagse-save ng 8 pundasyon). Sinusukat na lux: 16-19 lux average, pagkakapareho 0.48. Zero dark spots. Pagkatapos ng 3 taon, 91% ang kapasidad ng baterya. Ang kabuuang halaga ng proyekto ay $148,000 kumpara sa orihinal na 8000lm na quote na $127,000 – 16% lamang ang mas mataas ngunit may ganap na pagsunod at 12 taong buhay ng disenyo.

Takeaway:Angsolar street light lumen output paghahambing 8000lm vs 12000lmnagpakita na ang 12000lm ay nabawasan ang bilang ng poste at natugunan ang mga kinakailangan sa seguridad; Ang 8000lm ay nabigo sa antas ng liwanag ng OSHA.

FAQ – 8000lm vs 12000lm Solar Street Lighting

Q1: Ilang lumens ang kailangan para sa isang residential street?
Karaniwang 6000-8000lm na may 25-30m spacing at 8m pole height. Ang 8000lm ay sapat para sa IESNA P-4 (5-8 lux). I-verify gamit ang photometric simulation.
Q2: Ang 12000lm ba ay palaging nagbibigay ng mas magandang ilaw kaysa 8000lm?
Hindi – pantay na mahalaga ang pattern ng pamamahagi at pagkakapareho. Ang hindi maayos na pagkakabahagi ng 12000lm na kabit ay maaaring lumikha ng liwanag na nakasisilaw at madilim na mga spot; ang isang mahusay na idinisenyong 8000lm Type III ay maaaring madaig ito.
Q3: Paano sinusuri ang output ng lumen para sa mga solar street lights?
IES LM-79-19: pagsasama ng pagsukat ng sphere sa 25°C ambient pagkatapos ng thermal stabilization. Ang mga resulta ng lab ng third-party ay sapilitan para sa wastong paghahambing.
Q4: Maaari ko bang palitan ang isang 8000lm na kabit ng 12000lm sa kasalukuyang poste?
Kung ang solar panel at baterya ay na-upgrade lamang. Ang 12000lm ay nakakakuha ng 40-60% na higit pang kapangyarihan; mauubos ang kasalukuyang baterya sa loob ng 2-3 oras.
Q5: Anong pole spacing ang maaari kong makamit sa 8000lm vs 12000lm?
8000lm: 25-32m; 12000lm: 35-45m (para sa 6-8m na lapad ng kalsada). Ang espasyo ay depende sa kinakailangang lux at taas ng poste.
Q6: Ang lumens ba ay bumababa sa paglipas ng panahon?
Oo – Tinutukoy ng rating ng L70 ang 30% pagkawala ng lumen sa mga tinukoy na oras (karaniwang 50,000-100,000h). Gumamit ng maintenance factor 0.7-0.8 sa disenyo.
Q7: Paano i-verify ang inaangkin na lumen output?
Humiling ng IES LM-79 test report mula sa UL, EUROLAB, TÜV o NVLAP-accredited lab. Tanggihan ang mga in-house na sertipiko.
Q8: Pagkakaiba sa gastos sa pagitan ng 8000lm at 12000lm solar system?
Ang 12000lm ay nagdaragdag ng 40-60% sa gastos ng fixture+panel+baterya. Gayunpaman, kung ang pagtaas ng espasyo ay binabawasan ang bilang ng poste ng 20%, ang kabuuang halaga ng proyekto ay maaaring magkapareho o mas mababa.
Q9: Maaari bang i-dim ang 8000lm para makatipid ng baterya?
Oo – ngunit ang dimming sa ibaba 50% ay magbubunga ng ≤4000lm, karaniwang hindi sapat para sa pag-iilaw sa kalsada. Mas mahusay na gumagana ang adaptive dimming sa 12000lm (50% = 6000lm).
Q10: Aling pamantayan ang tumutukoy sa kinakailangang lumen output?
IESNA RP-8-18 (USA), EN 13201 (Europe), CIE 115 (internasyonal). Tinutukoy ng mga ito ang mga klase ng lux, pagkatapos ay kinakalkula ang mga lumen.

Humiling ng Teknikal na Suporta o Sipi

Ang aming team ay nagbibigay ng photometric design (AGi32/Dialux), battery sizing, third-party LM-79 testing coordination, at specification development para sa solar street light projects.

✔ Humiling ng quotation (isama ang lapad ng kalsada, spacing, gustong lux) ✔ I-download ang 25-page na detalye ng modelo ✔ Makipag-usap sa LED lighting engineer (miyembro ng IES)

[Makipag-ugnayan sa engineering sa pamamagitan ng form ng pagtatanong ng proyekto]

Tungkol sa May-akda

Ang teknikal na artikulong ito ay inihanda ng senior infrastructure lighting team sa [aming firm], isang B2B engineering consultancy na nakatuon sa off-grid lighting, photometric compliance, at forensic failure analysis. Lead engineer: 21 taon sa LED luminaire optical na disenyo, 14 na taon sa solar street light system, at ekspertong saksi para sa 18 hindi pagkakaunawaan sa ilaw sa daanan. Ang bawat pagkalkula ng lumen, case study, at procurement clause sa gabay na ito ay nagmula sa mga archive ng proyekto at kasalukuyang mga pamantayan ng IESNA/CIE. Walang hyperbole sa marketing – data lamang ng engineering-grade para sa mga procurement manager at EPC contractor.

Mga Kaugnay na Produkto

x